อาจารย์ ดร.ปิยศักดิ์ ถีอาสนา และนักศึกษา สาขาวิชาเทคโนโลยีมัลติมีเดียและแอนิเมชัน คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ เข้าร่วมประกวด ESAN EGAT Animation Awards 2021 จัดโดย มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ร่วมกับ การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (กฟผ.) ภายใต้แนวคิด“ไฟฟ้า : ความสุขยั่งยืน สดชื่นเต็มปอด” ส่งเสริมให้เยาวชนตระหนักถึงปัญหาสิ่งแวดล้อมด้านมลภาวะอากาศผ่านการสร้างสรรค์ผลงานแอนิเมชัน
ไม่ได้รางวัลไม่เป็นไร เพื่อเป็นประสบการณ์ และได้เผยแพร่ผลงานนักศึกษาของสาขาวิชา สุดยอดแล้ว ขอเป็นกำลังใจให้ ![❤️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6c/1/16/2764.png)
![❤️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6c/1/16/2764.png)